Baban Sadik

Idan baka samu kasida ko maudu’in da kake nema ba…

A LURA:  Dukkan kasidun dake wannan shafi suna da tsayi, domin kasidu ne da suka kunshi bincike na ilimi, ba wai labaru bane.  Don haka, idan tsayinsu ya gundureka,  kayi hakuri.  Dabi’ar mahallin ne.

Artificial Intelligence
Baban Sadik

Hanyoyi 9 Da Fasahar AI Ta Sauya Duniya a Shekarar 2023 (3)

Amma a halin yanzu da bayyanar wannan fasaha ta AI, an kintsa musu tunani da ɗabi’un ɗan adam, don basu damar gudanar da ayyukan da suke yi ba tare da wata inji dake jujjuya su ba. Kawai sai dai su riƙa amfani da ƙa’ida da ɗabi’un da aka girka musu cikin ƙwaƙwalwarsu. – Jaridar AMINIYA, Jumma’a, 19 ga watan Janairu, 2024.

Sauran bayanai »
Artificial Intelligence
Baban Sadik

Hanyoyi 9 Da Fasahar AI Ta Sauya Duniya a Shekarar 2023 (1)

Manufar fasahar “AI” ita ce, koya wa kwamfuta da manhajojin kwamfuta, da na’urorin sadarwa – irin wayar salula da nau’ukanta – na’ura mai fasaha – wato: “Robots” – wasu daga cikin tsarin tunani da ɗabi’un ɗan adam, don basu damar aiwatar da ayyuka a kintse, a natse, a cike, a lokaci da yanayin da ake son su gabatar.  – Jaridar AMINIYA ta ranar Jumma’a, 5 ga watan Janairu, 2024

Sauran bayanai »
Artificial Intelligence
Baban Sadik

Hanyoyin Cin Gajiyar Fasahar AI (2)

Fasahar samar da bayanai na AI tana iya ƙirƙirowa tare da kwaikwayon muryar mutane kala-kala.  Kana iya ɗaukan muryarka a waya ko a makirfon, ka loda mata, ka samar da rubutu, kuma ta karanto maka rubutun da muryarka cikin sauƙi, kai tsaye. – Jaridar AMINIYA, Jumma’a, 29 ga watan Disamba, 2023.

Sauran bayanai »
Artificial Intelligence
Baban Sadik

Hanyoyin Cin Gajiyar Fasahar AI (1)

Bayan samuwar wannan fasaha a gine cikin na’urori da hanyoyin sadarwar zamani, a halin yanzu manyan kamfanonin sadarwar zamani sun ƙirƙira tare da gina manhaja ta musamman dake iya fahimtar umarnin da za ka bata – rubutu ne, ko hoto ko sauti, ko bidiyo – don samar maka da irin bayanan da kake buƙata cikin sauki.  – Jaridar AMINIYA, Jumma’a, 22 ga watan Disamba, 2023

Sauran bayanai »
Fasaha
Baban Sadik

Ɓangarorin Wayar Salula da Dalilan Tsada Ko Araharta (19)

Ƙarƙashin wannan sashi mun yi bayani ne a taƙaice kan ci gaban da aka samu shekaru kusan 20 da suka gabata zuwa yau.  Daga kan tsarin ƙirar gangar-jikin wayar salula, zuwa ci gaban da aka samu wajen haɓaka da ƙayatar da babbar manhajarta.  – Jaridar AMINIYA, Jumma’a, 15 ga Watan Disamba, 2023

Sauran bayanai »
Fasaha
Baban Sadik

Ɓangarorin Wayar Salula da Dalilan Tsada ko Araharta (18)

Asalin kalmar “Huawei” kalma ce ta yaren mandarin, wato harshen mutanen ƙasar Sin kenan.  Abin da kalmar take nufi shi ne: “kyautata fata”, ko “cin nasara a rayuwa”.  Wannan ma’ana kuwa na bayyana ne a aikace a dukkan na’urorin da kamfanin ke samarwa. – Jaridar AMINIYA, Jumma’a, 1 ga watan Disamba, 2023.

Sauran bayanai »
Fasaha
Baban Sadik

Ɓangarorin Wayar Salula da Dalilan Tsada ko Araharta (15)

Kashin farko na wayar salula da galibin kamfanonin ƙera wayar salula na duniya ke ƙerawa su ne wayoyi masu araha.  Waɗannan su ake kira: “Budget Phones”.  Wato wayoyin salular masu ƙaramin ƙarfi.  Galibinsu farashinsu ba ya wuce dala 100 zuwa 150. – Jaridar AMINIYA, Jumma’a, 10 ga watan Nuwamba, 2023.

Sauran bayanai »
Fasaha
Baban Sadik

Ɓangarorin Wayar Salula da Dalilan Tsada ko Araharta (14)

A zamunnan baya, idan kana son ɗaukan hoto akwai maɓalli da za ka matsa a jikin kyamarar.  Kyamarorin zamani ma, wato DSLR, duk suna zuwa da wannan maɓalli su ma.  Daga baya ne aka samar da hanyoyin amfani da fasahar blutud (Bluetooth) don ɗaukan hoto kai tsaye.  – Jaridar AMINIYA ta ranar Jumma’a, 3 ga watan Nuwamba, 2023.

Sauran bayanai »