Baban Sadik

Idan baka samu kasida ko maudu’in da kake nema ba…

A LURA:  Dukkan kasidun dake wannan shafi suna da tsayi, domin kasidu ne da suka kunshi bincike na ilimi, ba wai labaru bane.  Don haka, idan tsayinsu ya gundureka,  kayi hakuri.  Dabi’ar mahallin ne.

Fasaha
Baban Sadik

Bayani Kan Ɓangarorin Wayar Salula da Dalilan Tsada ko Araharta (1)

Manyan babbar manhajar wayar salula dake cin kasuwansu yanzu su ne: “Android”, wanda kamfanin Alphabet (ko Google) yake mallaka tare da bayar da lasisinsa ga sauran kamfanonin ƙera wayar salula dake duniya.  Sai kuma babbar manhajar wayar salula mai suna “iOS” na kamfanin Apple, wanda ke ɗauke kan manyan wayoyin salula da kusan suka fi kowace irin wayar salula tsada a duniya. – Jaridar AMINIYA, Jumma’a, 4 ga watan Agusta, 2023.

Sauran bayanai »
Kere-Kere
Baban Sadik

Shawarwari Ga Gwamnatin Tarayya Kan Hanyoyin Ciyar Da Najeriya Gaba A Fannin Kimiyya Da Ƙere-Ƙere (5)

Duk da taɓarɓarewan ilmi a ƙasar nan, akwai cibiyoyin bincike masu ƙoƙarin ƙirƙiro hanyoyin samar da sababbin kayayyakin ƙere-ƙere a ƙasar nan.  To amma saboda shi bincike wani abu ne da ake fara shi a takarda, kuma a ƙare shi a aikace, rashin ɗabbaƙa binciken yasa ba su da wani tasiri.  – Jaridar AMINIYA, Jumma’a, 14 ga watan Yuli, 2023.

Sauran bayanai »
Kere-Kere
Baban Sadik

Shawarwari Ga Gwamnatin Tarayya Kan Hanyoyin Ciyar Da Najeriya Gaba A Fannin Kimiyya Da Ƙere-Ƙere (4)

Hukumar Burtaniya ta taimaka wajen shigowa da bindigogi, da kayayyakin alatun ɗaki, da kekunan hawa, da takalma, kai hatta ababen shaye-shaye na barasa ta taimaka wajen shigowa da su.  A wasu bangarorin Najeriya – musamman kudanci – hukumar mulkin mallaka ta haramta sayarwa da shan giyar “gwaggwaro” wacce ake tsimawa a kauyuka.  – Jaridar AMINIYA, Jumma’a, 7 ga watan Yuli, 2023.

Sauran bayanai »
Kere-Kere
Baban Sadik

Shawarwari Ga Gwamnatin Tarayya Kan Hanyoyin Ciyar Da Najeriya Gaba A Fannin Kimiyya Da Ƙere-Ƙere (1)

Mai Girma Shugaban Ƙasa, daga cikin dalilan da suka sa shafin Kimiyya da Ƙere-ƙere ganin dacewar gabatar da waɗannan shawarwari na musamman kan  ci gaban wannan ƙasa ba a fannin kimiyyar sadarwar zamani kaɗai ba, har da fannin ƙere-ƙere, waɗanda su ne ginshiƙi wajen ci gaban kowace ƙasa a duniya. – Jaridar AMINIYA, Jumma’a, 16 ga watan Yuni, 2023.

Sauran bayanai »
Fasaha
Baban Sadik

YouTube: Taska Mafi Tsada Da Haɗari a Intanet (3)

Mafi muni cikin ire-iren waɗannan tashoshi shi ne wanda ke ɗauke da hoton wani cikin manyan malamai a ɓangare ɗaya, a ɗaya ɓangaren kuma asa hoton wata mace cike da tsaraici, wai don a nuna abin da malamin ke magana ko fatawa a kai. – Jaridar AMINIYA, Jumma’a, 2 ga watan Yuni, 2023.

Sauran bayanai »
Fasaha
Baban Sadik

YouTube: Taska Mafi Tsada Da Haɗari a Intanet (1)

Saye wannan shafi ko dandali na YouTube daga waɗancan matasa yasa kamfanin Google ya jinginar da asalin shafinsa na bidiyo mai suna Google Video, ya kuma ci gaba da inganta tsari da kimtsin wannan manhaja ta YouTube har zuwa yadda take a wannan lokaci da nake wannan rubutu. – Jaridar AMINIYA, Jumma’a, 19 ga watan Mayu, 2023.

Sauran bayanai »